ภาพกิจกรรม
วันที่ 2 ส.ค. 2564 อบต.สนวนจัดประชุมสภาสมัยสามัญ สมัยที่๑/๒๕๖๔ ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน สอบต. /และผู้นำชุมชน ผู้ใหญ่บ้าน เข้าร่วมประชุม
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2021/08/IMG_8577-1024x683.jpg)
วันที่ 23ก.ค.2564 นายธนิตศักดิ์ รังสิพุฒิศักดิ์ นายก อบต.สนวนและคณะเจ้าหน้าที่ /พนักงาน /ผญบ. /สอบต. ร่วมถวายเทียนเข้าพรรษา ณ วัดสนวนนอก /วัดสนวนใน /วัดช่างหิน /วัดป่านกกระเรียน ซึ้งเป็นวัดที่อยู่ในเขตตำบลสนวน
วันที่ 23 ก.ค.2564 อบต.สนวนจัดพิธีวางพานพุ่มถวายพระพรเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ณ บริเวณหน้าสำนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลสนวนโดยมีนายธนิตศักดิ์ รังสิพุฒิศักดิ์ นายก อบต.สนวน และคณะเจ้าหน้าที่ พนักงานร่วมถวายพระพร
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2021/07/IMG_8447-1024x683.jpg)
วันที่ 21 ก.ค.2564 อบต.สนวนจัดประชุมแนวทางการดำเนินงานป้องกันและควบคุมโรคติดต่อกรณีติดเชื้อไวรัสโคโรนา2019 (โควิค-๑๙) ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน
เมื่อวันที่ 16 ก.ค. 2564 อบต.สนวนร่วมกับสำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นจังหวัด จัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ ณ สำนักสงฆ์วัดป่านก กระเรียน ต.สนวน อ.ห้วยราช จ.บุรีรัมย์
วันที่ 13 ก.ค. 2564 อบต.สนวนประชุมหารือบรรจุโครงการในแผนพัฒนาท้องถิ่น พ.ศ.๒๕๖๖-๒๕๗๐ ณ ห้องประชุมสภาองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2021/07/IMG_8238-1024x683.jpg)
วันที่ 30 มิ.ย.2564 อบต.สนวนจัดประชุมแนวทางการดำเนินงานป้องกันและควบคุมโรคโคโรน่า 2019(โควิด19)โดยมีนายอำเภอห้วยราชเป็นประธาน นายก อบต.สนวน ผู้นำชุมชน กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน รพสต.และคณะเจ้าหน้าที่ อสม.เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสภา อบต.สนวน
วันที่ 14 มิ.ย.2564 อบต.สนวน ประชุมสภาสมัยสามัญ สมัยที่ 3 ครั้งที่ ๑/๒๕๖๔ ณ ห้องประชุมสภา อบต.สนวน
วันที่ 2 มิถุนายน 2564 นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสนวนและคณะเจ้าหน้าที่ พนักงาน ร่วมถวายพระพร สมเด็จพระนางเจ้าฯพระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2564 ณ บริเวณหน้าสำนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2021/06/IMG_8018-1024x683.jpg)
วันที่ 28 พฤษภาคม 2564 อบต.สนวนจัดกิจกรรมปลูกต้นไม้เนื่องในวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ.2564 โดยมีเจ้าหน้าที่ พนักงาน สอบต.และชาวบ้าน ร่วมกันปลูกต้นไม้ ณ บริเวณรอบๆ อบต.สนวน และสวนป่ากล้วย บ้านแซะซอ ม.4
นางสาวบุปผา แก้วประสงค์ ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลสนวนและคณะเจ้าหน้าที่มอบสิ่งของ เครื่องดื่มให้กับทหารกองช่างที่มาช่วยซ่อมแซมบ้านด้วยเหตุวาตภัย ณ บ้านแซะซอ หมู่.4 ต.สนวน อ.ห้วยราช จ.บุรีรัมย์
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2021/05/IMG_7819-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ ๑๑ มกราคม พ.ศ. ๒๕๖๓ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวน จัดกิจกรรมมอบของขวัญให้กับเด็ก ๆ เนื่่องในวันเด็กแห่งชาติ ตามศูนย์เด็กเล็ก ๖ จุด
เมื่อวันที่ ๒๐ มกราคม พ.ศ.๒๕๖๓ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวน จัดกิจกรรมมอบ รูปพระบรมฉายาลักษณ์ ณ.บริเวณหอประชุมโรงเรียนวัดบ้านสนวน โดยมี นาย ธนิตศักดิ์ รังสิพุฒิศักดิ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสนวนเป็นประธานเปิดงาน
เมื่อวันที่ ๕ มีนาคม พ.ศ.๒๕๖๓ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวน ร่วมต้อนรับ ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดบุรีรัมย์ นาย ธีรวัฒน์ วุฒิคุณ มาเยี่ยมเยือนและเยี่ยมชมโครงการธนาคารน้ำใต้ดิน ณ.บริเวณ สวน วินวิน โดยมีนายก อบต.สนวน นาย ธนิตศักดิ์ รังสิพุฒิศักดิ์ และข้าราชการหน่วยงาน ร่วมต้อนรับ
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/03/MG_9933-6-1024x683.jpg)
กิจกรรมวันต้นไม้ประจำของชาติ พ.ศ.๒๕๖๓
เมื่อวันที่ ๑๖ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๖๓ สนง.ส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น จังหวัดบุรีรัมย์ ร่วมกับองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน จัดกิจกรรมรวมใจชาวท้องถิ่นบุรีรัมย์ปลูกต้นไม้เพื่อแผนดิน ๑๐๐ ล้านต้น ณ.บริเวณสำนักสงฆ์วัดป่านกกระเรียน ตำบลสนวน อ.ห้วยราช จ.บุรีรัมย์ ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดบุรีรัมย์ นาย ธีรวัฒน์ วุฒิคุณ เป็นประธานเปิดงานโดยมี นาย ธนิตศักดิ์ รังสิพุฒิศักดิ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน กำนัน,ผู้ใหญ่บ้าน,สมาชิก อบต.,เจ้าหน้าที่ พนักงาน อบต.,นักเรียนและชาวบ้านตำบลสนวน ร่วมต้อนรับ
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/07/IMG_1257-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/07/IMG_1378-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/07/IMG_1379-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/07/IMG_1405-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/07/IMG_1175-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ ๒๓ กรกฎาคม ๒๕๖๓ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสนวนและคณะเจ้าหน้าที่ พนักงาน ร่วมถวายพระพรพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว หน้าสำนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/07/MG_1482-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/07/MG_1486-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/07/MG_1488-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/07/MG_1492-1024x683.jpg)
วันที่ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๓ นายธนิตศักดิ์ รังสิพุฒิศักดิ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสนวนร่วมพิธีเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ช่วงเช้า ทำบุญใส่บาตร ลงนามถวายพระพร ช่วงเย็น วางพานพุ่ม จุดเทียนถวายพระพร
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/07/MG_1654-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/07/IMG_1589-1024x683.jpg)
วันที่ ๓ สิงหาคม ๒๕๖๓ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวน ประชุมสภาสมัยสามัญ สมัยที่ ๔ ครั้งที่ ๑/๒๕๖๓ณ.ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/08/MG_1696-27-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ ๒๑-๒๗ ธันวาคม ๒๕๖๒ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวน ร่วมกิจกรรมโครงการกีฬาต้านภัยยาเสพติด(สนวนเกมส์) พณฯศักดิ์สยาม ชิดชอบ เป็นประธานเปิดงาน นายธนิตศักดิ์ รังสิพุฒิศักดิ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสนวนและคณะเจ้าหน้าที่ กำนัน/ผู้ใหญ่บ้าน/สมาชิก อบต./ชาวบ้านตำบลสนวนร่วมต้อนรับ
วันที่ ๗ สิงหาคม ๒๕๖๓ อบต.สนวนทำกิจกรรมปลูกข้าว แปลงนาดำ โดยมีสมาชิก อบต.เข้าร่วมกิจกรรม
วันที่ ๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓ อบต.สนวน จัดประชุมประชาคมหมู่บ้านเกี่ยวกับโครงการปรับปรุงพื้นที่ให้เหมาะสมกับการเกษตรของกรมพัฒนาที่ดิน โดยมีชาวบ้านเข้าร่วมประชุมและลงสำรวจพื้นที่ ที่จะเข้าร่วมโครงการ
วันที่ ๑๑ สิงหาคม ๒๕๖๓ อบต.สนวนจัดงานพิธีเนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถพระบรมราชชนนีพันปีหลวงเฉลิมพระชนมพรรษา ๘๘ พรรษา นายธนิตศักดิ์ รังสิพุฒิศักดิ์ นายก อบต.สนวน และคณะเจ้าหน้าที่ พนักงาน วางพานพุ่ม ถวายพระพร ณ.บริเวณหน้าสำนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน
วันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๓ นายก อบต.สนวนและคณะเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมพิธีเฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชนนีพันปีหลวง ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๓ กิจกรรมทำบุญตักบาตร/ ลงนามถวายพระพร/วางพานพุ่ม/จุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคล ณ.หอประชุมอำเภอห้วยราช จังหวัดบุรีรัมย์
วันที่ ๒๓ สิงหาคม ๒๕๖๒ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวนจัดโครงการฝึกอบรมส่งเสริมภูมิปัญญาท้องถิ่น โดยมีผู้สูงอายุเข้าร่วมอบรม ณ.อาคารธรรมาภิบาล
วันที่ ๓๐ สิงหาคม ๒๕๖๒ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวน จัดโครงการฝึกอบรมค่ายเด็กและเยาวชนตำบลสนวน มีวิทยากรมาบรรยาย แนะนำวิธีการเพาะเห็ดฟาง
เมื่อวันที่ ๒๐ สิงหาคม ๒๕๖๓ คณะกรรมการการเข้ามาตรวจประเมินประสิทธิภาพขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ประจำปี ๒๕๖๓
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/08/MG_2116-1024x683.jpg)
วันที่ ๒ กันยายน ๒๕๖๓ นายธนิตศักดิ์ รังสิพุฒิศักดิ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน บรรยายเกี่ยวกับโครงการธนาคารน้ำใต้ดิน โดยมีนายอำเภอห้วยราช กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน แพทย์ประจำตำบล สารวัตรกำนัน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน เข้าร่วมฟังคำบรรยาย
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/09/MG_2706-1-1024x683.jpg)
วันที่ ๑๕ กันยายน ๒๕๖๓ นายธนิตศักดิ์ รังสิพุฒิศักดิ์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสนวนอธิบายวิธีการทำธนาคารน้ำใต้ดินให้กับนายอนุพงศ์ สุขสมนิตย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดบุรีรัมย์ ณ. บริเวณรอบๆบ้านพักหลังศาลากลางจังหวัดบุรีรัมย์
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/09/IMG_2817-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/09/IMG_2825-1024x683.jpg)
วันที่ ๒๒ กันยายน ๒๕๖๓ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสนวนและคณะเจ้าหน้าที่เข้าร่วมกิจกรรมโครงการเครื่อข่ายชุมชนคุณธรรมเพื่อการท่องเที่ยววิถีธรรม ณ.บ้านสนวนรีสอร์ทและชุมชนคุณธรรมฯ
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/09/IMG_2880-1024x683.jpg)
วันที่ ๒๙ กันยายน ๒๕๖๓ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวน จัดประชุมสภาสมัยที่๑ ครั้งที่ ๑/๒๕๖๓ นายกมอบเงินกองทุนอุดหนุนหมู่บ้านให้กับผู้นำชุมชนและเงินกองทุนสนับสนุนให้กับ อสม.ตำบลสนวน
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/09/IMG_2954-1024x683.jpg)
วันที่ ๑๓ ตุลาคม ๒๕๖๓ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวนร่วมกิจกรรมพิธีบำเพ็ญกุศลน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ช่วงเช้า พิธีทำบุญตักบาตรถวายราชกุศล พิธีวางพวงมาลา และถวายบังคม ช่วงเย็น พิธีจุดเทียนเพื่อน้อมรำลึกในพระมหาธิคุณ
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/10/MG_3296-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/10/IMG_3361-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/10/IMG_3364-1024x683.jpg)
วันที่ ๑๕ ตุลาคม ๒๕๖๓ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวนร่วมต้อนรับคณะนักศึกษาหลักสูตรพัฒนาการเมืองและการเลือกตั้งระดับสูง(พตส.๑๑) มาศึกษาดูงานแนวคิดในการสร้างชุมชนเข็มแข็ง ณ.บ้านสนวนนอก หมู่.๒ ตำบลสนวน อำเภอห้วยราช จังหวัดบุรีรัมย์
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/10/DSC_2735-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/10/DSC_2731-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/10/IMG_3690-1024x683.jpg)
วันที่๒๑ ตุลาคม ๒๕๖๓ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวนร่วมกิจกรรมน้อมรำลึกเนื่องในโอกาสวันครบรอบ ๑๒๐ ปี วันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ณ.หอประชุม อำเภอห้วยราช จังหวัดบุรีรัมย์
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/10/IMG_3879-1024x683.jpg)
วันที่ ๒๓ ตุลาคม ๒๕๖๓ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวน ร่วมกิจกรรมถวายน้อมรำลึก เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว วางพวงมาลา ณ.บริเวณหน้าอำเภอห้วยราช จังหวัดบุรีรัมย์
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/10/IMG_3950-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/10/IMG_3952-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/10/IMG_3963-1024x683.jpg)
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/10/IMG_4004-1024x683.jpg)
โครงการพัฒนาเครือข่ายการบริหารจัดการที่สามารถขับเคลื่อนการพัฒนาการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืนได้อย่างเอกภาพ
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/10/IMG_4012-1024x683.jpg)
วันที่ ๓๑ ตุลาคม ๒๕๖๓ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวน ร่วมกิจกรรมทอดกฐินสามัคคีและโครงการอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณีวันลอยกระทง ณ.วัดบ้านสนวน ต.สนวน อ.ห้วยราช จ.บุรีรัมย์ โดยมี นางธัญลักษณ์ หัตถาธยากูล นายกเหล่ากาชาดจังหวัดบุรีรัมย์ ร่วมในพิธีนี้ด้วย
องค์การบริหารส่วนตำบลสนวน คณะเจ้าหน้าที่ร่วมกิจกรรมเกี่ยวข้าวแปลงนาทดลองบริเวณข้างสวน วิน วิน
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/11/MG_4726-1024x683.jpg)
วันที่ ๑๘ พฤศจิกายน ๒๕๖๓ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวน ประชุมสภาสมัยสามัญ สมัยที่ ๑/๒๕๖๓ และประชุมจับฉลากแบ่งสาย การแข่งขันกีฬา สนวนเกมส์ ณ.ห้องประชุมสภาองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/11/IMG_4805-1024x683.jpg)
วันที่ ๓๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๓ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน ได้รับมอบเกียรติบัตรจาก องค์การบริหารการพัฒนาพื้นที่เพื่อการท่องเที่ยวอย่างยั้งยืน(อพท) ณ.โรงแรมเซ็นทารา บายเซ็นทาราศูนย์ราชการและคอนเวนชันเซ็นเตอร์ แจ้งวัฒนะ กรุงเทพฯ โดยมีคณะเจ้าหน้าที่และสมาชิก อบต.ร่วมแสดงความยินดี
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/12/DSC_3273-1024x683.jpg)
วันที่ ๗ ตุลาคม ๒๕๖๓ องค์การบริหารส่วนตำบลสนวน จัดประชุมเตรียมการต้อนรับเจ้าคุณพระสินีนาฎ พิลาสกัลยาณี ณ.ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลสนวน โดยมีนายเกรียงศักดิ์สมจิตร นายอำเภอห้วยราช และคณะเจ้าหน้าที่ทุกภาคส่วนเข้าประชุม
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2020/12/IMG_5457-1024x683.jpg)
วันที่ ๘ ธันวาคม ๒๕๖๓ นายก อบต.สนวนพร้อมด้วยคณะบริหาร พนักงาน สมาชิกอบต.สนวนรับเสด็จเจ้าคุณพระสินีนาฎ พิลาสกัลยาณี ทรงเดินทางมาปฏิบัติภารกิจในพื้นที่จังหวัดบุรีรัมย์ ณ.หมู่บ้านท่องเที่ยวไหม สนวนนอก ตำบลสนวน จังหวัดบุรีรัมย์
วันที่ ๒๕ มกราคม ๒๕๖๔ อบต.สนวน จัดประชุมประชาคมตำบลเกี่ยวกับเรื่องธนาคารน้ำใต้ดิน โดยมีเจ้าหน้าที่มาบรรยาย ณ ห้องประชุมสภา อบต.สนวน
![](http://sanuan.go.th/wp-content/uploads/2021/01/IMG_6961-1024x683.jpg)